HABARI

CORONA: Kwanini Wakenya watishia kutoroka karantini?

WAKENYA waliokuwa kwenye karantini ya lazima wafanya mgomo na kutishia kutoroka katika kituo hicho kilichopo mjini mkuu wa Nairobi.

Sababu zilizopelekea kuwepo kwa mgomo huo ni kwamba Wakenya hao wanadai kuwa si haki kuendelea kubaki karantini huku wakiwa wamefanyiwa vipimo mara mbili na kutokutwa na maambukizi vya virusi hivyo.

Juma lililopita serikali ya Kenya ilitangaza ongezeko la muda wa kusalia karantini kutoka majuma mawili mpaka kufikia mwezi mmoja baada ya kupatikana wakikaidi baadhi ya maagizo ya serikali hiyo katika vita dhidi ya maambukizi ya corona.

Japo walioko karantini wanasema kuwa kuongezwa kwa muda huo kunawafanya kuugua shinikizo la akili.

Watu wawili wamekutwa na virusi vya corona kati ya watu 21 waliowekwa karantini katika Chuo Kikuu cha Kenya (KU), watu hao wawili wanakamilisha idadi ya watu tisa ambao wametangazwa na serikali ya Kenya hivi leo na kufanya idadi kamili 225 ya watu walioathiriwa na virusi vya corona nchini humo.

Kutokana na ripoti ya Waziri wa Afya wa Kenya, Mutahi Kagwe amesema kuwa maambukizi hayo mapya yaliripotiwa baada ya sampuli 803 kufanyiwa vipimo ndani ya saa 24 zilizopita.

Processing…
Success! You’re on the list.

Categories: HABARI

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.